-
- Hỏi đáp
- Lớp 12
- Lớp 11
- Lớp 10
- Lớp 9
- Lớp 8
- Lớp 7
- Lớp 6
- Lớp 5
- Lớp 4
- Lớp 3
- Lớp 2
- Lớp 1
-
- Toán lớp 1
- Tự nhiên và Xã hội lớp 1
-
Đáp án + Giải thích các bước giải:
Bài 144.
Giải
Đổi 5 km = 5000 m
Diện tích khu rừng đó là:
1200 x 5000 = 6000000 ( m2 )
Đổi 6000000 m2 = 6 km2
Đáp số: 6 km2.
Bài 145.
Giải
Đổi 1 km2 = 1000000 m2
Chiều dài khu đất là:
1000000 : 500 = 2000 ( m )
Đổi 2000 m = 2km
Đáp số: 2 km
Bài 146.
Giải
Chiều rộng khu dân cư là:
3 : 3 = 1 ( km )
Chiều rộng khu dân cư bằng mấy phần chiều dài khu dân cư là:
1 : 3 = 1/3 ( chiều dài khu dân cư )
Đáp số: Chiều rộng khu dân cư bằng 1/3 chiều dài khu dân cư
Bài 147.
Giải
Ta có:
Nghệ An = 16487 km2 > Thanh Hoá = 11116 km2
Thanh Hoá = 11116 km2 < Đắk Lắk = 13084 km2
Chúc bn hok tốt!!!!
Cho mik xin ctlhn nha!!!
Gọi chiều rộng của khu đất hình chữ nhật đó là \(x\) (m); \(x>0\)
Khi đó: Chiều dài của khu đất hình chữ nhật đó là \(x+5\) (m)
Diện tích khu vườn hình chữ nhật là: \(x\left(x+5\right)\) (m2)
Theo bài ra ta có phương trình:
\(x\left(x+5\right)=500\)
\(\Leftrightarrow x^2+5x-500=0\)
\(\Delta=25+2000=2025>0\)
\(\Rightarrow\)Phương trình có hai nghiệm:
\(x_1=\dfrac{-5+\sqrt{2025}}{2}=20\) (Thỏa mãn)
\(x_2=\dfrac{-5-\sqrt{2025}}{2}=\dfrac{-45}{2}\) (Không thỏa mãn)
Chiều dài khu đất là: 20 + 5 = 25 (m)
Chu vi khu vườn hình chữ nhật là: (20 +25) . 2 = 90 (m)
Vậy chu vi khu vườn hình chữ nhật là 90 m.
Page 2
19/06/2021 116
B. 30 km2
Đáp án chính xác
Hãy nhập câu hỏi của bạn, lingocard.vn sẽ tìm những câu hỏi có sẵn cho bạn. Nếu không thỏa mãn với các câu trả lời có sẵn, bạn hãy tạo câu hỏi mới.
Đang xem: Diện tích khu đất hình chữ nhật là
Một khu đất hình chữ nhật có chu vi là 456m,chiều dài hơn chiều rộng là 24m.Tính diện tích khu đất đó.
Xem thêm: Một Số Phương Trình Đối Xứng Bậc Chẵn, Một Số Phương Pháp Giải Phương Trình Bậc Cao
Nửa chu vi mảnh đất hình chữ nhật là :
456 : 2 = 228 (m)
Chiều dài của mảnh đất hình chữ nhật đó là :
(228 + 24) : 2 = 126 (m)
Chiều rộng của mảnh đất hình chữ nhật là :
228 – 126 = 102 (m)
Diện tích của mảnh đất hình chữ nhật là :
126 x 102 = 12852 (m(^{^2}))
Đáp số : 12852 m(^2).
Xem thêm: Mẫu Thông Báo Mở Văn Phòng Giao Dịch Của Doanh Nghiệp, Mẫu Thông Báo Thành Lập Văn Phòng Đại Diện
Chúc bạn học tốt !
Nửa chu vi của khuđất là:
456 : 2 = 228 (m)
Chiều dài của khu đất là:
(228 + 24) : 2 = 126 (m)
Chiều rộng của khu đất là:
228 – 126 = 102 (m)
Diện tích khu đất là:
126 x 102 = 12852 (m2)
Đáp số: 12852 m2
nửa chu vi là :456:2=228
chiều rộng là:
456-225=231
chiều dài là :
231+24=255
diện tích hình chử nhật là:
231*255=58905
Đáp số:58905m vuông
NUA CHU VI LA
456/2=228
CHIEU DAI LA
< 228+24>/2=126
CHIEU RONG LA
228-126=102
DIEN H LA
126*102=12852
DS 12852M2
NUA CHU VI LA :
456/2=228
CHIEU DAI HCN LA :
< 228+24>/2=126
CHIEU RONG HCN LA :
228-126=102
DIEN H HCN LA :
126*102=12852
DS:12852M2
NUA CHU VI LA
456/2=228
CHIEU DAI LA
228+24/2=126
CHIEU RONG LA
228-126=102
DIEN H LA
102*126=12852
DS 12852M
NUA CHU VI LA
456/2=228
CHIEU DAI LA
<228+24>/2=126
CHIEU RONG LA
228-126=102
DIEN H LA
102*126=12852
DS 12852M
người ta mở rộng một khu đất hình thoi để được một khu đất hình chữ nhật có diện tích 245,24 mét vuông mà vẫn giữ nguyên hai đường chéo .Tính diện tích hình thoi khi chưa mở rộng
Dưới đây là một vài câu hỏi có thể liên quan tới câu hỏi mà bạn gửi lên. Có thể trong đó có câu trả lời mà bạn cần!
Một khu đất hình chữ nhật có chu vi là 960m,chiều rộng kém chiều dài là 24m.Tính diện tích khu đất đó.
Các bạn giúp mình nha!
Đọc tiếp…
Nửa chi vi là: 960 : 2 =480 (m)
Chiều dài là: 480 + 24=504(m)
Chiều rộng là: 480-24=456 (m)
Dieenj tichs laf: 504 x 456=229824(m2)
Tick nha
một khu đất hình chữ nhật có chiều dài hơn chiều rộng là 60 m vàchiều rộng bằng 2/3 chiều dài .tính chu vi và diện tích khu đất đó . một khu đất hình vuông có chu vi bằng chu vi khu đất hình chữ nhật nói trên . hãy cho biết diện tích khu đất nào lớn hơn và lơn hơn bao nhiêu
Đọc tiếp…
Tính HSPBN :3-2=1Chiều dài là60×2=120 (m)Chiều rộng là:60×3=180Chu vi HCNlà(120+180)x2=600Diện tích HCN là120×180=21600Diện tích lớn hơn chu viDT lớn hơn CV là21600-600=21000:
Kiểm tra Toán lớp 4 Giải SGK Toán lớp 4 Giải SGK Tiếng Việt lớp 4 Hỏi đáp Toán lớp 4 Hỏi đáp Tiếng Việt lớp 4 Hỏi đáp Tiếng Anh lớp 4
αβγηθλΔδϵξϕφΦμ∂Ωωχσρ∞π∃⊥()<>|/ℕℤℚℝℕ∗
Xem thêm bài viết thuộc chuyên mục: Diện tích
Đổi 1 km2 = 1000000 m2
Chiều dài khu đất đó là:
1000000 : 500 = 2000 (m)
Đáp số: 2000 m
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Một thửa ruộng hình bình hành có độ dài đáy là 100 m, chiều cao là 50 m. Người ta trồng lúa ở đó, tính ra cứ 100 m2, thu hoạch được 50 kg thóc. Hỏi thửa ruộng đó thu hoạch được bao nhiêu tạ thóc?
Xem đáp án » 04/10/2020 2,794
Điền dấu thích hợp vào chỗ chấm
Xem đáp án » 04/10/2020 666
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây
Dưới đây là một vài câu hỏi có thể liên quan tới câu hỏi mà bạn gửi lên. Có thể trong đó có câu trả lời mà bạn cần!